Hỏi về khởi nghiệp khi thuê làm ngoài outsouce

Thảo luận trong 'Khởi nghiệp' bắt đầu bởi Nguyễn Hoàng Anh, 10/8/16.

915

1. Nguyễn Hoàng Anh New Member

Mình muốn hỏi khi mình có ý tưởng về 1 sản phẩm ứng dụng điện thoại thì thuê ngoài thì thế nào

Thẻ (Tags):
    Anh Huy thích bài này.
  2. Anh Huy

Anh Huy Hạnh phúc là sẻ chia

Bạn có thể thuê công ty nếu có đủ tiền, vì các công ty thường làm chi phí cao, nhưng đổi lại độ tin cậy cao hơn vì dàng buộc hợp đồng.
    Nếu ít tiền bạn thuê cá nhân. Rất nhiều coder họ nhận làm ngoài giá sẽ rẻ hơn công ty nhưng đổi lại rủi ro cao do cá nhân ít trách nhiệm.

3. Nguyễn Hoàng Anh

Nguyễn Hoàng Anh New Member

uh ok rồi hi cái này thì chỉ là hỏi chung chung thôi nhưng mình muốn hỏi ANH HUY là nếu như 1 dự án như bigschool mà các bạn làm hoàn toàn thì bao nhiêu

Anh Huy thích bài này.
  4. Nguyễn Hoàng Anh

MÌnh hỏi thế là để biết khi nào mình có ý tưởng mình có thể hình dung ngay là nó khoảng bao nhiêu rồi,để biết để còn chuẩn bị>Để mà khi đã có ý tưởng là chúng ta có thể xúc tiến được ngay lúc đấy mình không phải hỏi nhiều nữa không bị lỡ mất nhiều cơ hội như trước đây,Còn nếu thuê thì 99,9% là mình làm với ANH HUY rồi nhé hi.

Anh Huy thích bài này.
  5. Anh Huy

Mình thấy bigschool mới chỉ có nền tảng web thôi chứ chưa thấy ứng dụng, bạn muốn viết web hay ứng dụng vậy.

6. Nguyễn Hoàng Anh

ah uh ok dung roi thi noi chung web hay ung dung khong quan trong mien la khi co ý tưởng thì tiện web làm web tiện ứng dụng thì làm ứng dụng,hoặc có khi cả 2 đúng không bạn.Vì là web lên mình lại càng muốn hỏi,nếu làm dự án như thế làm toàn bộ thì chỗ bạn làm khả năng khoảng bao nhiêu nhỉ

Anh Huy thích bài này.
  7. Anh Huy

phải hàng trăm triệu mới làm được cậu ạ

Doan Silver thích bài này.
  8. Nguyễn Hoàng Anh

uh khong sao thi khoang bao nhieu hon hon 200 hay 500tr hay bn vậy?Thế cũng bình thường mà nhưng chính xác hơn đi bạn(Zalo còn 2 tỷ mà) hee quan trọng gì đâu

Anh Huy thích bài này.
  9. Anh Huy

Inbox cậu nhé