Kinh doanh khởi nghiệp làm giàu dễ dàng với số vốn nhỏ 10 triệu

Thảo luận trong 'Khởi nghiệp' bắt đầu bởi Anh Huy, 28/12/15.

1,883

1. Anh Huy Hạnh phúc là sẻ chia

Khởi nghiệp là ước mơ của nhiều bạn trẻ, mình thấy đa số các bạn không khởi nghiệp được là do thiếu vốn. Tình cờ đọc được câu hỏi: vốn ít thì nên kinh doanh cái gì, làm gì để có thu nhập 15 đến 20 triệu mỗi tháng trên Vnexpress, mình xin chia sẻ kinh nghiệm mà mình đã từng trải qua giai đoạn đó để giúp các bạn dễ dàng khởi nghiệp và đạt được số tiền đó.

10 triệu khởi nghiệp ít hay nhiều?

Trước tiên chúng ta phải khẳng định "Tiền quan trọng nhưng không phải chìa khóa của vấn đề" chìa khóa của vấn đề nằm ở kỹ năng sử dụng tiền bạc, nếu không biết cách đầu tư để đồng tiền sinh sôi nảy nở thì chúng ta có hàng trăm tỷ cũng tan tành mây khói.

Theo mình 10 triệu là đủ để khởi nghiệp, với người làm kinh doanh chuyện thiếu tiền thiếu vốn là điều bình thường và đã là doanh nhân thì không thể nào lùi bước vì thiếu tiền, bạn cần biết cách huy động vốn, đó gọi là kinh doanh bằng tài sản của người khác, bạn thấy có rất nhiều người đi lên từ nghèo khó, cũng vì chính nghèo khó không tiền nên họ mới chịu vắt óc suy nghĩ
    để kiếm tiền.

10 triệu thoải mái để khởi nghiệp, mình xin chia sẻ với các bạn khởi nghiệp dễ dàng bằng số tiền này.
    Bạn nên xem video Khởi nghiệp nên kinh doanh gì? trước khi làm theo hướng dẫn dưới đây:

Mở một website bán hàng online
    số tiền 10 triệu bạn hãy dành 3 triệu để thuê làm một website bán hàng
    Phần còn lại nếu bạn chưa có máy tính thì hãy mua máy tính, nếu bạn có rồi thì dành số tiền này để sau này quảng cáo sản phẩm trên website.
    Seo website, marketing miễn phí trên mạng xã hội
    Hãy xem những video của mình ở đây có rất nhiều video về khởi nghiệp để bạn học hỏi: https://www.youtube.com/channel/UCR82ZJ0lrnYQIBOZ67Psogw

Hy vọng với chút kinh nghiệm này sẽ giúp các bạn tự tin trên con đường tìm kiếm thành công.

Huỳnh Ý thích bài này.
  2. Phạm Tuấn Vũl

Phạm Tuấn Vũl New Member

nay em mới biết tới diễn đàn này..diễn đàn còn hoạt động không ạ??

3. Lintang2012

Lintang2012 New Member

Rất hay, em cũng đang đọc bộ Shark Tank lấy kiến thức để hiện thực hóa ý tưởng của mình ạ